ซึ่งศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนนจังหวัดสุราษฎร์ธานี จัดโครงการขึ้นเพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้ด้านการจัดการความปลอดภัยทางถนน ให้แก่ศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำชุมชน และคนในชุมชน ตระหนักถึงความเสียหายของอุบัติเหตุทางถนน และเข้ามามีส่วนร่วม รวมทั้งเสริมสร้างศักยภาพของชุมชนในการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในพื้นที่ โดยมีเจ้าหน้าจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนนอำเภอไชยา เข้าร่วมประชุม ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุราษฎร์ธานี
ภิญโญวงศ์สุวรรณหัวหน้าผู้สื่อข่าวส่วนกลางหนังสือพิมพ์ทันใจนิวส์
สนับสนุนโดย