มาตรการและปรับปรุงจุดคัดกรองเชื้อไวรัสโควิด-19 ของโรงพยาบาลบ้านนาสาร อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์
ในวันที่ 29 เมษายน 2564 เวลา 12:15 น. ได้ไปที่โรงพยาบาลบ้านนาสาร อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อเพิ่มความ
มั่นใจและความอบอุ่นจากหน่วยงานที่ดีที่สุด จากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 มีการตั้งจุดคัดกรองวัดอุณหภูมิร่างกายที่จุดคัเกรองของหน่วยงานแห่งนี้ แต่ทึ่จุดบริการคัดกรอง มีเจ้าหน้าที่อยู่กันเป็นจำนวนน้อย ซึ่งทำให้การบริการทางด้านความปลอดภัยลดน้อยลง
ทั้งนี้ทางด้านประชาชนทุกคนที่มาใช้บริการ คิดว่า สานที่ของโรงพยาบาล คือเป็นสถานที่พึ่งและปลอดภัยที่สุด ในสถานการณ์เช่นนี้ต้องเพิ่มมาตรการอย่างเข้มงวดและถูกต้องที่สุด
ในด้านบริการจุดคัดกรองต้องมีเจ้าหน้าที่พนักงานอยู่ประจำจุดทุกๆ24 ชั่วโมง เพื่อความมันใจของผู้มาใช้บริการ ว่าปลอดภัยดีแล้ว
ภาพ
นายบุเรงนอง ช่วยทอง
ผู้สื่อข่าว DD T V NEWS
ข่าว
บ้านบ้านทีวีช่อง73และDD TV NEWS
บก.พรชัย เมืองสุราษฎร์ ศูนย์ข่าวทันใจนิวส์อินไซด์ทีวีภาคใต้ รายงาน