ศูนย์อำนวยการป้องกันและควบคุมโรคโควิด-19 รพ.สต.บ้านทับใหม่ ตั้งอยู่ที่ศาลา ม.4 ต.บ้านเสด็จ อ.เคียนซา จ.สุราษฎร์ธานี
ฝนวันที่ 2พ.ค.2564 ได้มีการรวมพลังชุมชนในการต่อสู้กับโรคโควิด-19 ในพื้นที่
ม.4,9,11,15,17 ต.บ้านเสด็จ อ.เคียนซา จ.สุราษฎร์ธานี
ได้มีผอ.ธนดล ทองรื่น รพ.บ้านทับใหม่ ท่านกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน อสม. โดยมีการปฎิบัติหน้าที่มีการอยู่เวรที่ศูนย์วันละ 5 คนต่อวัน ปฎิบัติงาน 10:00น.-18:00น. ทุกวันโดยช่วงเช้าเปิดรับการแจ้งข้อมูลการเข้าเปิดรับการแจ้งข้อมูลการเข้ามาในพื้นที่ ออกหนังสือรับรองการเดินทางออกนอกจังหวัด ออกหนังสือเดินทางนอกบ้านตลอดจนการออกหนังสือกักตัว ช่วงบ่ายลงพื้นที่ติดตามอาการและวัดไข้ ประสานการดูแลช่วยเหลือผู้กักตัวรับฟังติดตามการดูแลตนเองของผู้กักตัว
ในการกุกตัวมีผู้ดูแลได้รับการสนับสนุนเครื่องอุปโภคและบริโภคจากชาวบ้านชุมชนต่างไป
ภาพ/ข่าว
บ้านบ้านทีวีช่อง73และDD TV NEWS
บก.พรชัย เมืองสุราษฎร์ ศูนย์ข่าวหนังสือพิมพ์ทันใจนิวส์อินไซด์ทีวีภาคใต้ รายงาน