นายอำเภอเวียงสระ นายสุพัชรพงศ์ วรประดิษฐ์ พร้อมด้วย นายบรรเจิด อินทร์คง สาธารณสุขอำเภอเวียงสระ นายสำเริง ทองศรี นายก อบต .คลองฉนวน ผอ.รพ.สต.บ้านห้วยกรวด และ ผญบ. ม.8
ต.คลองฉนวน ในวันที่2 พ.ค. 2564 ได้ลงพื้นที่เยี่ยมและมอบสิ่งของให้กับผู้ที่มีสัมผัสเสี่ยงสูงที่เข้ากักตัวในค่ายลูกเสือข้านไสยง ม.8 ต.คลองฉนวน จำนวน 4 ราย เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโควิด-19
สำหรับผู้เข้ากักตัว 4 ราย เป็นผู้สัมผัสที่มีโอกาศสูงในการรับเชื้อจากผู้ป่วยโควิด-19 ในพื้นที่ และ 4 ราย ได้รับการตรวจหาเชื้อแล้ว ซึ่งผลการตรวจในรอบแรกไม่พบเชื้อ และให้กักตัวเพื่อสังเกตอาการ เป็นเวลา 14 วัน ในระหว่างเข้ากักตัว อบต.คลองฉนวน สนับสนุน อาหาร น้ำและกำนัน ผญบ. จัดชุด ชรบ. ดูแลความปลอดภัย
ขอขอบคุณท่านนายอำเภอเวียงสระ และเจ้าหน้าที่หร่วยงานทุกฝ่าย
ภาพ
นายอำเภอเวียงสระ นายสุพัชรพงศ์ วรประดิษฐ์
ข่าว
บ้านบ้านทีวีช่อง73 และDD TV NEWS
บก.พรชัย เมืองสุราษฎร์ ศูนย์ข่าวหนังสือพิมพ์ทันใจนิวอินไซด์ทีวีภาคใต้ รายงาน