บางสวรรค์กับ รพ.สต.บางสวรรค์ ได้ทำการฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อบริเวณย่านตลาดบางสวรรค์ เชื้อไวรัส covid 19 ย้ำมาตรการเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาด สร้างความมั่นใจให้คนในชุมชนตลาดบางสวรรค์
นายกทวีศักดิ์ หนูคง หรือ นายกเล็ก และ สท.เทศบาลบางสวรรค์ ร่วมกับทีม อบต.บางสวรรค์ รองธนาธิป อนุพัฒน์ ตำแหน่งรองนายก อบต.บางสวรรค์ ต.บางสวรรค์ อ.พระแสง จ.สุราษฎร์ธานี มีความห่วงใยพี่น้องประชาชนป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 หรือโควิด-19 กิจกรรมเดินหน้าฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ และตรวจคัดกรองเชื้อโควิด-19 ให้กับชุมชน อีกทั้งได้สร้างความตระหนักถึงมาตรการสาธารณสุขในการเดินทาง เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ให้แก่ผู้คนในชุมชนย่านตลาด ครับ
ว่าที่ร้อยตรี บุญธิญา คม หัวหน้าผู้สื่อข่าวส่วนกลาง