“ผู้ว่าฯ ตรวจความพร้อมโรงพยาบาลสนาม”
วันอาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม 2564
ผู้ว่าฯ ลงพื้นที่ประชุมหารือและตรวจความพร้อมในการจัด
เตรียมสถานที่ เพื่อใช้เป็นโรงพยาบาลสนามของจังหวัดสุพรรณบุรี โดยขณะนี้มีความพร้อมมากกว่าร้อยละ 90 ซึ่งจังหวัดได้จัดเตรียมไว้เพื่อรองรับผู้ป่วยโรคไวรัสโควิด 19 ในอนาคตหากมีเหตุจำเป็นฉุกเฉิน เพื่อให้ผู้ป่วยทุกคนได้รับการรักษาทันเวลา โดยจะมีทีมแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายดูแลอย่างใกล้ชิดตลอด 24 ชั่วโมง
ณ “ศูนย์ห่วงใยคนสุพรรณ” อาคาร 90 ปี มรภ.เทพสตรี อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
#สุพรรณบุรีสู้โควิดไปด้วยกัน