"ตรวจเยี่ยมการรับลงทะเบียนโครงการ “คนละครึ่ง” Phase 3"
วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน 2564
นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมจุดบริการ
One Stop Sercive ในการรับลงทะเบียนโครงการ “คนละครึ่ง” ระยะที่ 3 สำหรับภาคประชาชนและผู้ประกอบการทั่วไปที่มีสิทธิเข้าร่วมโครงการฯ โดยความร่วมมือระหว่าง บมจ.กรุงไทย กับ กรมการปกครอง ในการตั้งจุดบริการในพื้นที่เพื่อให้คำแนะนำการสมัคร การยืนยันตัวตน ผ่านแอปพลิเคชั่น “เป๋าตัง” และบริการเปิดบัญชีใหม่สำหรับผู้ประกอบการ เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับพี่น้องประชาชน โดยธนาคารกรุงไทยฯ จะตั้งจุดบริการตามแผนการลงพื้นที่ในทุกอำเภอของจังหวัดสุพรรณบุรี
ณ หอประชุมอำเภอสามชุก จ.สุพรรณบุรี
#เรียบง่ายไปด้วยกันสุพรรณบุรี
สนับสนุนโดย