“ผู้ว่าฯ ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์น้ำในบึงฉวากเฉลิมพระเกียรติ”
วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2564
นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ลงพื้นที่ประชุมติดตามสถานการณ์น้ำและแผนบริหารจัดการน้ำในบริเวณโดยรอบบึงฉวากเฉลิมพระเกียรติ และสถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำบึงฉวาก และได้ร่วมกันวางแนวทางการใช้น้ำของเกษตรกรตามรอบเวรการใช้น้ำ และขอให้ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกฝ่ายลงพื้นที่ชี้แจงสถานการณ์น้ำในปัจจุบันกับเกษตรกรผู้ใช้น้ำเพื่อให้เกิดความเป็นธรรมแก่ทุกฝ่าย พร้อมกันนี้จะให้สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดดำเนินการติดตั้งเครื่องสูบน้ำเพิ่มเติม เพื่อเติมปริมาณน้ำให้เพียงพอกับแผนจัดสรรการใช้น้ำในพื้นที่ต่อไป
ณ ห้องประชุม สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำบึงฉวากเฉลิมพระเกียรติ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
#เรียบง่ายไปด้วยกันสุพรรณบุรี
สนับสนุนโดย