ตำบลไทรน้อย อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อเยี่ยมเยียนผู้ประกอบการและประชาสัมพันธ์เน้นย้ำมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ตลอดจนพูดคุยสอบถามปัญหาด้านการท่องเที่ยวและอื่นๆในพื้นที่ พร้อมรับฟังข้อมูลเกี่ยวกับการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ชุมชนท่องเที่ยวตำบลไทรน้อย ซึ่งเป็นการท่องเที่ยวที่แสดงออกถึงวิถีชีวิตและอัตลักษณ์ของชาวมอญตำบลไทรน้อย ที่ปฏิบัติสืบทอดกันมายาวนาน โดยมีอาจารย์มยุรี ศรีนาค ประธานศูนย์การเรียนรู้ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ โฮมสเตย์ไทรน้อย ให้การต้อนรับและร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
สนับสนุนโดย