เกษตรเวียงสระ ร่วมผลักดันการดำเนินงานกลุ่มวิสาหกิจชุมชนใหม่ เพื่อให้มีประสิทธิภาพและความเข้มแข็ง
============================
ในการดำเนินการวิสาหกิจชุมชนใหม่ สิ่งที่จะเป็นแรงผลักดันให้เกิดประสิทธิภาพที่ดีในการดำเนินงานขับเคลื่อน ต้องมาจากความร่วมมือร่วมใจของสมาชิก
เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน 2563 นางสุภาพร ดิษฐโรจน์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ ผู้รับผิดชอบงานวิสาหกิจชุมชนอำเภอเวียงสระ สำนักงานเกษตรอำเภอเวียงสระ ได้ร่วมประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินงานให้แก่กลุ่มวิสาหกิจชุมชนศูนย์เรียนรู้เกษตรทฤษฎีใหม่เชิงท่องเที่ยวบ้านพรุกำ มีนายรังสิต ภิรมย์ เป็นประธาน ได้ร่วมกันกำหนดร่างกิจกรรม กฎระเบียบ ภายในกลุ่ม โดยให้สมาชิกแลกเปลี่ยนและแสดงความเห็นคิดกันเป็นอย่างดี
การดำเนินการที่เกิดจากความต้องการของเกษตรกรเอง พร้อมกับการมีที่ปรึกษาร่วมขับเคลื่อนอย่างใกล้ชิด ถือเป็นก้าวแรกของการร่วมกลุ่มเกษตรกรที่เข้มแข็งอีกหนึ่งกลุ่ม
สนับสนุนโดย