เมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2564เวลา09.00น.นายสานิตย์ นันทสุวรรณ กำนันตำบลป่าสัก นายจิตรกร เหล่าชัย ผู้ใหญ่บ้านหมู่6 นายสฤษดิ์ ชัยชนะ ผู้ใหญ่บ้านหมู่10 ตำบป่าสัก
อำเภอวังชิ้น จังหวัดแพร่ จิตอาสาฯ 3 หมู่บ้าน และจิตอาสาเราทำความดีเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ของสถานีตำรวจภูธรสรอย ร่วมกันพัฒนาศูนย์เด็กเล็ก บ้านแม่กระต๋อม หมู่6 ที่ได้รกล้างว่างเปล่ามานาน เพื่อเตรียมไว้รองรับ ผู้ที่กลับจากทำงานต่างจังหวัดพื้นที่สีแดง ให้มาพักที่ศูนย์แห่งนี้
และขณะเดียวกันนี้ นายพินิจ คงประพันธ์ หัวหน้า อุทยานแห่งชาติเวียงโกศัย (น้ำตกแม่เกิ๋ง)ได้นำเจ้าหน้าที่อุทยานฯไปฉีดวัคซีนป้องกันการเกิดความรุนแรงของเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่โรงพยาบาลวังชิ้นจำนวน 13 คน ตามที่ได้สมัครลงทะเบียนไว้แล้วและได้ติดป้ายประกาศปิดการท่องเที่ยวเขตอุทยานไว้ชั่วคราว จึงขอประชาสัมพันธ์ให้นักท่องเที่ยวทุกท่านที่จะมาพักผ่อน เที่ยวชมน้ำตกแม่เกิ๋ง ในช่วงนี้ของดไว้ก่อน ชั่วคราวเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโรคไวรัสฯดังกล่าว
สนับสนุนโดย