ข่าวประชาสัมพันธ์
จิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ”
" ทหารพรานอยู่เคียงข้างประชาชนฝ่าวิกฤตโควิด 19 ไปด้วยกัน "
วันที่ ๐๑ ก.ค. ๖๔ เวลา ๑๑.๐๐ น.
พันเอก โกเมธ รัตนผ่องใส ผบ.ฉก.ทพ.๔๗
ร้อยโท ชวลิต เลี่ยมสุวรรณ ผบ.ร้อย.ทพ.๔๗๐๙ , ๔๗๐๑ พร้อมกำลังพลร่วมกับหัวหน้าส่วนราชการให้เกียรติต้อนรับในการเดินทางมาถึง พล.ร.ต.สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการศอ.บต. ร่วมกิจกรรมโครงการจิตอาสา " จัดตั้งโรงครัวพระราชทานจากมูลนิธิอาสาเพื่อนพึง(ภาฯ )ยามยาก สภากาชาดไทย เพื่อนำอาหารแจกจ่ายให้แก่ผู้นำท้องถิ่น เพื่อส่งมอบต่อให้แก่ผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์แพร่ระบาดเชื้อโรคไวรัสโคโรน่า ๒๐๑๙ ในพื้นที่อ.กาบัง ณ สนามฟุตซอล บ้านศชศิลา ม.๔ ต.กาบัง อ.กาบัง จ.ยะลา
CR: รายการคืนคุณให้แผ่นดิน สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก
สนับสนุนโดย