งานมุทิตาจิตเจ้าอาวาสวัดจันทร์ใน
วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2565
เวลา 16.00น
คณะสงฆ์กรุงเทพมหานคร
โดยพระเดชพระคุณ พระวชิรมุนี วิ.
(บุญชิต ญาณสํวโร ป.ธ.๙)
กรรมการมหาเถรสมาคม
เจ้าคณะกรุงเทพมหานคร
พระเดชพระคุณ พระวิเชียรโมลี (ขวัญชัย นิติสาโร ป.ธ.๙)
เจ้าอาวาส วัดหนังราชวรวิหาร
กรุงเทพมหานคร
พระเดชพระคุณ พระครูโสภน
กิจจานุกิจ
เจ้าอาวาส วัดจันทร์ใน
กรุงเทพมหานคร
เเละ คณะเจ้าหน้าที่กรุงเทพมหานคร ชาวบ้านในเขตร่วมกันในงาน พิธีการในงานครั้งนี้
พระวิชรมุนีได้กล่าวออกไมค์เรื่องความสามัคคีกันทั้งคณะสงฆ์เเละญาติโยม ที่มาในงานครั้งนี้ เพื่อให้ศาสนาของชาวพุทธได้เดินหน้าต่อไป อีกทั้งกล่าวว่า วัดเป็นของทุกคนไม่ใช่เป็นของคนไดคนหนึ่งเพียงเเต่เจ้าอาวาสได้ทำหน้าที่มอบหมายมาตามความถูกต้องให้เป็นผู้นำ เเละ ผู้ส่งเสริมสร้างให้วัดมีความเจริญก้าวหน้าทั้งด้านการพัฒนาเพื่อให้มี ประสิทธิผลต่อไปในส่วนรวมให้มากที่สุดของ วัดจันทร์ใน อีกกระทังให้ช่วยกันบำรุงพระพุทธศาสนาช่วยกันทั้งพระสงฆ์เเละ ชาวบ้านญาติโยม สืบต่อไป
ณ.ร่วมกล่าวโอวาท
ในพระอุโบสถ (วัดจันทร์ใน)
เเละต่อจากนั้นได้เยี่ยมชมบริเวณรอบวัดเเละได้เข้าไปกราบไหว
อดีตเจ้าวาส พระครูปิยศีลาภรณ์ (จำปี กนฺตสิริ) เเละได้สนทนากันสักพักก็ได้เดินชมรอบวัดหลังจากนั้นได้ถึงอั่นเวลาสมควรจึงทำการลากลับขึ้นรถทั้งพระผู้ใหญ่ร่วมถึงฆาราวาส ในพิธีการเสร็จสิ้นลงสมบูรณ์
เจ้าอาวาสวัดจันทร์ใน
พระครูโสภนกิจจานุกิจ
คณะทำงานวัดจันทร์ใน
สนับสนุนโดย
รายงานข่าว