4 พฤษภาคม 2565 เวลา 09.30 น. นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี
ประธานในพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันสำคัญของชาติไทย “วันฉัตรมงคล” วันคล้ายวันปฐมบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 พร้อมนี้ได้ร่วมกิจกรรมทำความสะอาดปรับภูมิทัศน์ บริเวณโดยรอบวัดท่าโขลง พร้อมกับปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำจำนวน 50,000 ตัวลงสู่แม่น้ำท่าจีน ร่วมกับประชาชนจิตอาสาพระราชทาน
ณ วัดท่าโขลง หมู่ที่ 3 ต.ท่าระหัด อ.เมืองสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี
#เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ💛
สนับสนุนโดย