วันจันทร์ที่ 9 พฤษภาคม 2565
พลตำรวจโท คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี
พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา หัวหน้าส่วนราชการ องค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี หน่วยงานราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น วัดต่างๆ ในจังหวัดปทุมธานี เข้าร่วมชมการสาธิตการทดสอบประสิทธิภาพลูกบอลดับเพลิงอัตโนมัติ (ELIDE FIRE automatic Fire extinguishing ball) เพื่อช่วยป้องกันอัคคีภัย ไม่ให้เพลิงลุกลามเผาไหม้ใหญ่โต และหยุดความเสียหายให้กับชุมชนได้เป็นอย่างดี ณ โรงเรียนสามโคก อ.สามโคก จ.ปทุมธานี
นาย วีรวิทย์ กูลมณีทรัพย์หัวหน้าศูนย์ข่าวหนังสือพิมพ์ทันใจนิวส์จังหวัดปทุมธานี
สนับสนุนโดย