รองผู้ว่าฯปทุมธานี เปิดงาน “วันแรงงานแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ. 2565 จังหวัดปทุมธานี”
วันนี้ 1 พฤษภาคม 2565 เวลา10.00 น. ที่ สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดปทุมธานี นายจรูญศักดิ์ สิงหเดช รองผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี เป็นประธานพิธีเปิดงาน “วันแรงงานแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ. 2565 จังหวัดปทุมธานี” และมอบบริจาคเครื่องอุปโภคและบริโภค ให้ผู้แทนหน่วยงานต่าง ๆ อาทิ ศูนย์ฟื้นฟูสมรรถภาพคนงานภาค 1(จังหวัดปทุมธานี) สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 14 ปทุมธานี ศูนย์พัฒนาเด็กก่อนวัยเรียนนวนคร และกลุ่มแรงงานนอกระบบ และประชาชนทั่วไปพร้อมทั้ง เยี่ยมชมซุ้มกิจกรรม เช่น การตรวจสุขภาพ ซุ้มรณรงค์การขับขี่ปลอดภัย ซุ้มโครงการแรงงานพันธุ์ดี ตามวิถีเศรษฐกิจพอเพียง ซุ้มบริการอาหารและเครื่องดื่ม
สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดปทุมธานี ร่วมกับชมรมเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานปทุมธานี ชมรมเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานนวนคร ชมรมบริหารงานบุคคลนวนคร ชมรมบริหารงานบุคคลบางกะดี ชมรมบริหารงานบุคคลชายคลอง สภาองค์การลูกจ้างสภาแรงงานอิสระแห่งประเทศไทย บริษัท มูเทียร่า จำกัด และอินเตอร์สยามแล็บเทคนิคการแพทย์ จัดงาน “วันแรงงานแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ. 2565 จังหวัดปทุมธานี” โดยจัดพิธีทำบุญตักบาตรแด่พระภิกษุสงฆ์ การตรวจคัดกรองผู้ติดเชื้อโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอน การตรวจสุขภาพ บำเพ็ญประโยชน์ร่วมกันในการบริจาคเครื่องอุปโภคบริโภคที่จำเป็นให้กับหน่วยงานชุมชน หรือผู้ใช้แรงงานที่ขาดแคลน พัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์ และปลูกต้นไม้ ซึ่งได้รับความร่วมมือร่วมใจ จากสถานประกอบกิจการ รัฐวิสาหกิจ องค์กรนายจ้าง องค์กรลูกจ้าง ตลอดจนหน่วยงานต่างๆ โดยมีผู้เข้าร่วมงาน 100 คน
นายวีรวิทย์ กูลมณีทรัพย์หัวหน้าศูนย์ข่าวหนังสือพิมพ์ทันใจนิวส์จังหวัดปทุมธานี
สนับสนุนโดย