เชิญทุกท่าน นักท่องเที่ยว ตักบาตรทุกวันเสาร์ เวลา 05. 30 น ณ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร ( วัดใหญ่ องค์หลวงพ่อพระพุทธชินราช ) พระสงฆ์เดินออกจากวิหารหลวงพ่อพระพุทธชินราช เพื่อให้ประชาชน นักท่องเที่ยว ได้ทำบุญใส่บาตรกัน เมื่อวันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม 2566 เป็นวันพระ ขึ้น 8 คำ่ เดือน 7 สทท.จ.พล ได้นำนักท่องเที่ยวจากจ.ระนอง มาทำบุญใส่บาตร รับพรจากหลวงพ่อ และซื้อของฝากของชุมชน มีขนม ผักผลไม้ปลอดสาร ของฝากนักท่องเที่ยวมากมาย สทท.จ.พล ปรีชา นุตจรัส รายงานข่าวพิษณุโลก
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย