นายมานพ แก้วประเสริฐ อายุ 56 ปี บ้านเลขที่ 76/1 ม.3 ต.หัวรอ อ.เมือง จ.พิษณุโลก พบล้อยางอะไหล่รถเกรดถนนหลุดและตกบนถนน บริเวณบนสะพานข้ามทางรถไฟบางกระทุ่ม ม.2 ต.บางกระทุ่ม อ.บางกระทุ่ม จ.พิษณุโลก จึงได้ดำเนินการอำนวยความสะดวกการจราจรโดยการนำกรวยมาวางเพื่อป้องกันมิให้เกิดอุบัติเหตุ พร้อมนี้ได้ช่วยเหลือยกล้ออะไหล่ให้ชิดขอบทางและ รอรถมายกกลับไปดำเนินการต่อไป ปรีชา นุตจรัส รายงานข่าว พิษณุโลก
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย