จ.สุพรรณบุรีจัดพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2566
วันนี้ (3 มิ.ย.66) เวลา 19.19 น. ที่อาคารโดม 70 ปี วิทยาลัยเทคนิคสุพรรณบุรี อำเภอเมืองสุพรรณบุรี จังหวัดสุพรรณบุรี นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่มทอง-พุ่มเงิน และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2566 โดยมี นางนภัสสร สุวรรณประทีป นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุพรรณบุรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ศาล อัยการ ทหาร ตำรวจ สมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัด คณะองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุพรรณบุรี ตลอดจนเจ้าหน้าที่ และประชาชนในจังหวัดสุพรรณบุรี ร่วมพิธี
ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่มเงิน พุ่มทอง เปิดกรวยกระทงดอกไม้ ถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี จุดเทียนมหามงคล พร้อมนำผู้ร่วมพิธี กล่าวถวายพระพรชัยมงคล จากนั้นผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรีและผู้เข้าร่วมพิธีร่วมร้องเพลงสดุดีจอมราชา พร้อมกล่าวทรงพระเจริญ 3 ครั้ง อย่างพร้อมเพรียงกัน เพื่อแสดงถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ
ปิยะพงษ์ สุขเผือก/ข่าว
สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสุพรรณบุรี/ที่มา
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย