ข่าวประชาสัมพันธ์
"รับพระราชทานเข็มลูกเสือจิตอาสาพระราชทานและผ้าพันคอลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน (งานชุมนุมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ครั้งที่ 2)"
วันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคม 2566 เวลา 10.00 น. นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ประธานพิธีรับพระราชทานเข็มลูกเสือจิตอาสาพระราชทานและผ้าพันคอลูกเสือจิตอาสาพระราชทานให้กับวิทยากรแกนนำลูกเสือจิตอาสาพระราชทานประจำจังหวัดสุพรรณบุรี จำนวน 15 คน และผู้บังคับบัญชาลูกเสือจิตอาสาพระราชทานระดับสถานศึกษา จำนวน 70 คน ได้ขับเคลื่อนให้เกิดการฝึกอบรมเด็กและเยาวชนให้เป็นลูกเสือจิตอาสาพระราชทานประจำจังหวัดสุพรรณบุรี จำนวน 1,581 คน
ณ หอประชุมศรีสุพรรณสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุพรรณบุรี เขต1
#ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน มุ่งประสานทำความดีด้วยหัวใจ
#เรียบง่ายไปด้วยกันสุพรรณบุรี
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย