ข่าวภูมิภาค
วันที่ 10 สิงหาคม 2566 วันกำนันผู้ใหญ่บ้าน
นาย สมพงษ์ ทองหนูนุ้ย นายอำเภอบึงสามพันจ.เพชรบูรณ์ ประธานเปิดงาน วันกำนันผู้ใหญ่บ้าน ช่วงเช้า ได้จัดให้มีพิธี สงฆ์ ขึ้น ประดับ ประดับขีด ให้ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน และแสดงความยินดี กับ นาง วันเพ็ญ ประเสริฐศิลป์ กำนัน ตำบล หนองแจง ได้รับคัดเลือกกำนัน แหนบทองคำ ดีเด่นของประเทศ ช่วงบ่าย ได้มีการแข่งขันกีฬา พื้นบ้าน เช่น ชักคะเย่อ ฟุตบอลฮาเฮ ในกลุ่มกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และช่วงเย็นจัดให้มีการรับประทานอาหาร และมอบรางวัลแก่ผู้เข้าแข่งขัน กีฬา แบบเป็นกันเอง ณ. หอประชุม อ.บึงสามพัน วันที่ 10 สิงหาคม 2566 ที่ผ่านมา
สนับสนุนโดย นาย บุญเลิศ พุทธเจริญ เจ้าของไร่มะขามหวาน ชนิกา อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์
@ร้านแว่น บุญลือการแว่น อ.บึงสามพัน จ. เพชรบูรณ์ 081-604-6162
จีระพัฒน์ รุจิโชคบวรกุล (#)แดง บึงสามพัน ผู้สื่อข่าว เพชรบูรณ์
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย