ข่าวภูมิภาค
จังหวัดพิจิตร 6 กันยายน 2566 เทศบาลตำบลเขาทราย นำโดย
นายภานุวัฒน์ รัตนศฤงคาร นายกเทศมนตรีตำบลเขาทราย พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลและพนักงานเทศบาลฯ ให้บริการประชาชน ตัดหญ้า เก็บกิ่งไม้ ทำความสะอาดชุมชน ตลาดสดเช้าและสนามกีฬาฯ ให้บริการรับชำระภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ตัดแต่งกิ่งไม้ในทางสาธารณะ กองช่างลงพื้นที่โรงเรียนวัดเขาทรายแก้ไขเกี่ยวกับกระแสไฟฟ้าดับเนื่องจากหม้อแปลงระเบิดที่ลานปูนวัดเขาทราย คณะกรรมการฯ สุ่มตรวจอาหารกลางวันศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ ผอ.กองสาธารณสุขฯ ร่วมฝึกอบรมโครงการขับเคลื่อนการดำเนินการป้องกันควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ณ จังหวัดชลบุรี พร้อมนายกเทศมนตรีตำบลเขาทราย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าสำนักปลัด ลงพื้นที่ดูแลความเรียบร้อยการลอกและวางท่อระบายน้ำ ถนนหมายเลข 11 ม.4 พร้อมประสานขอขยายระยะเวลาการดำเนินงานของรถแบคโฮ อบจ.พิจิตร เพื่อปฏิบัติงานในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
สุรพล ก้องเพชรศักคิ์ ที่ปรึกษา สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย-สภท.
สนับสนุนโดย