วันที่ 31 มกราคม 2567
นพ.พรเทพ แซ่เฮ้ง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์ และคณะผู้บริหารโรงพยาบาลฯ ให้การต้อนรับ นายสุรชัย เลี้ยงบุญเลิศชัย ประธานคณะกรรมการบูรณาการกู้ชีพฉุกเฉินและความปลอดภัยทางถนน และคณะกรรมการบูรณาการกู้ชีพฉุกเฉินของวุฒิสภา และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลฯ และรับฟังความเห็นและข้อเสนอแนะเกี่ยวกับระบบกู้ชีพฉุกเฉิน ปัญหา อุปสรรค และขอบเขตการให้บริการในพื้นที่ รถพยาบาลฉุกเฉิน นักฉุกเฉินการแพทย์ (Paramedic) และเยี่ยมชมห้องปฏิบัตัการสวนหัวใจและหลอดเลือด ห้องอุบัติเหตุ-ฉุกเฉิน และศูนย์บริการการแพทย์ฉุกเฉิน ศูนย์รับส่งต่อ ณ โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์
#CKP #MSD #โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์
#กรุงเทพสุขภาพดีเชื่อมั่นสำนักการแพทย์
#สำนักการแพทย์ #กรุงเทพมหานคร สนพ. กทม
-------------------------------------------------
📌 ติดตามข้อมูลข่าวสาร
🟩 Line ID : @ckphosp
🟦 Facebook : โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์
🟥 Youtube : โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์
☎️ 0 2289 7000 หรือ 0 2289 7986 (UMSC)
สนับสนุนโดย
รายงานข่าว