วิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว มรส.ต้อนรับ รมต.กระทรวงสาธารณสุข ตรวจเยี่ยมจุดฉีดวัคซีนโควิด19
---------------------------------------------------
(27 มิถุนายน 64) ดร.จันทร์พร ช่วงโชติ คณบดีวิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ให้การต้อนรับ นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข (สธ.) พร้อมคณะทำงาน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 กระบวนการจัดการหน่วยบริการวัคซีน พร้อมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน ณ วิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เกาะสมุย" 🚑
:
โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายยุทธศักดิ์ สุภสร ผู้ว่าการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย
นายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย
นายแพทย์สามารถ ถิระศักดิ์ รองอธิบดีกรมสนับสนุนบริการสุขภาพ
นายสุทธิพงษ์ คล้ายอุดม รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายธีระพงศ์ ช่วยชู นายอำเภอเกาะสมุย
นายแพทย์วีระศักดิ์ หล่อทองคำ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเกาะสมุย
นายรัชชพร พูลสวัสดิ์ นายกสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาะสมุย
ให้การต้อนรับพร้อมนำตรวจเยี่ยมและร่วมให้ข้อมูลต่างๆในการดำเนินงาน
:
"หน่วยความร่วมมือบริการฉีดวัคซีน โควิด-19" แห่งนี้ เป็นความร่วมมือของ อำเภอเกาะสมุย วิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเฟสติวัล สมุย เทศบาลนครเกาะสมุย สมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาะสมุย โรงพยาบาลเกาะสมุย โรงพยาบาลกรุงเทพสมุย โดยเปิดเป็นจุดให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 นอกโรงพยาบาล สำหรับประชาชนทั่วไปในพื้นที่ตำบลบ่อผุด และพื้นที่ใกล้เคียง
:
วิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว ภาพ-ข่าว
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร รายงาน
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
สนับสนุนโดย