หมายให้ นายธฤษณุ โกวิทชัย ปลัดอําเภอฝ่ายความมั่นคง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ปกครอง สมาชิก อส. ลูกจ้าง Tst ตรวจเยี่ยมแพตกปลาเพื่อให้คำแนะนำเกี่ยวกับมาตรการป้องกัน covid 19 และป้องกันมิให้เกิดการมั่วสุม จำนวน 3 แพ ในพื้นที่หมู่ที่ 8 ตำบลบางไทร ได้แก่ 1.แพลานเทลามูน 2.แพลุงเจี๊ยบ 3.แพลุงชา โดยผลการปฏิบัติมีลูกค้ามาใช้บริการจำนวนน้อย ไม่พบการมั่วสุมแต่ประการใด และทุกแห่งก็มีมาตรการป้องกันการแพร่ระบาด
สนับสนุนโดย