ตั้งจุดคัดกรองเชืัอไวรัสโคโรน่า(COVID-19)เฝ้าระวังและตรวจแบบเชิงรุก
วันนี้ 22 มิถุนายน 2564 มีการตั้งจุดคัดกรองเชื้อโควิด-19แบบเชิงรุก ถนนเซาเทิร์น อำเภอเคียนซา จังหวัดสุราษฎร์ธานี นำโดยฝ่ายปกครอง ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่9
ผญ.สุวิทย์ ชูช่วย พร้อมด้วยผู้ช่วย นายปรีชา รักทอง นายบุญเชิญ ทองมาก และเจ้าหน้าที่ตรวจำรวจ ได้ปฎิบัติหน้าที่ ตรงจุดคัดกรอง อย่างเคร่งครัด
ทั้งนี้ ได้มีเจ้าหน้าที่สาธารณสุข อสม. รพ.สต.บ้านควนกลิ้ง ประจำที่จุดคัดกรอง ร่วมด้วยกับ รพ.สต.อรัญคามวารี ได้ตรวจวัดอุณหภูมิของร่างกายให้กับผู้คนทึ่เดินทางสุญจรผ่านไปมาถนนเส้นทาง อ.เคียนซา
ผู้สื่อข่าวสอบถามเจ้าหน้าที่เรื่องการวัดอุณหภูมของร่างกายของผู้คนที่เดินทางผ่านไปมา ปรากฎว่าหลังตรวจวัดอุณหภูมทำใหัเหตุการณ์เป็นปกติ (ณ.วันนี้)
ขอบคุณ
นายอำเภอเคียนซา นายสันติ บุญรอด และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอเคียนซา นายอุดร ณ.ถลาง และส่วนราชการทุกฝ่าย
ภาพ
นายภิญโญ วงสุวรรณ์ หัวหน้าศูนย์ข่าวสืีอรัฐเจาะข่าวเด็ด จ.สุราษฎร์ธานี
ข่าว
บ้านบ้านทีวีช่อง73 และDD TV NEWS บก.พรชัย เมืองสุราษฎร์ ศูนย์ข่าวภาคใต้ รายงาน
สนับสนุนโดย