วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน 2564
พระครูพิศาลธรรมนุวัตร เจ้าอาวาสวัดซอยสามัคคี (ธรรม สุขใจ) เป็นประธาน "โครงการวัด ประชา รัฐ สร้าง
สุข " เพื่อถวายพระกุศลแด่เจ้าพระคุณสมเด็จพระอริยวงศาคตญาน สมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปริณานายก เนื่องในมงคลสมัยคล้ายวันประสูติ
โดยพลตำรวจโท คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี มอบหมายให้ นายณเรศ คุชิตา เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี เขตอำเภอลำลูกกา เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี ประชาชนในเขตพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
สนับสนุนโดย