“นาวาภิกขาจาร”
เช้าวันนี้ (7 พ.ค. 2565) เวลา 07.00 น. ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรีนายณัฐภัทรสุวรรณประทีป
พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการจังหวัด ร่วมตักบาตรทางน้ำ ย้อนวิถีชีวิตชาวพุทธริมฝั่งแม่น้ำในอดีต ทั้งยังร่วมส่งเสริมและสืบสานฟื้นฟูวัฒนธรรมริมฝั่งน้ำ พระสงฆ์ 9 รูป พระพุทธ 1 องค์ สำหรับท่านที่เตรียมของไม่ทัน มีชุดบิณฑบาตรจำหน่าย
กิจกรรมตักบาตรทางน้ำ จัดขึ้นทุกวันเสาร์ และวันอาทิตย์ เวลา 07.00 น. ณ บริเวณศูนย์อนุรักษ์พันธุ์กล้วยสุพรรณบุรี วัดป่าเลไลยก์วรวิหาร อำเภอเมืองสุพรรณบุรี
#เรียบง่ายไปด้วยกันสุพรรณบุรี
สนับสนุนโดย