วันนี้ 22 มี.ค. 66
พล.ต.ต.อรรคพงศ์ พิมลศิริ
รอง ผบช.ภ.4
ได้เดินทางมาตรวจยกระดับการบริการประชาชนของสถานีตำรวจในสังกัด ภ.จว.นครพนม
- 10.00 น. ตรวจเยี่ยม สภ.ท่าอุเทน มี พ.ต.อ.แสวง คนคล่อง ผกก.สภ.ท่าอุเทน พร้อมกำลังพลให้การต้อนรับ
- 12.00 น. ตรวจเยี่ยม สภ.บ้านแพง มี พ.ต.อ.สุนันท์ สร้อยสุด ผกก.สภ.บ้านแพง พร้อมกำลังพลให้การต้อนรับ
- 13.30 น. ตรวจเยี่ยม สภ.นาทม มี พ.ต.อ.เชาว์ ป้อมงาม ผกก.สภ.นาทม พร้อมกำลังพลให้การต้อนรับ
- 15.00 น. ตรวจเยี่ยม สภ.ศรีสงคราม มี พ.ต.อ.ศรีนคร นัยวัฒน์ ผกก.สภ.ศรีสงคราม พร้อมกำลังพลให้การต้อนรับ
ทั้งนี้ได้กำชับการปฏิบัติหน้าที่ ตามนโยบายของผู้บังคับบัญชา
1. กำชับการทบทวนยุทธวิธีตำรวจ ซักซ้อมแผนเผชิญเหตุ เพื่อป้องกันการสูญเสียจากการปฏิบัติหน้าที่
2. กวดขันการปราบปรามยาเสพติดอย่างจริงจัง เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของยาเสพติด ขับเคลื่อน “โครงการนาคาพิทักษ์” โดยสำรวจ คัดแยกกลุ่มเสี่ยง กลุ่มเป้าหมาย เพื่อดำเนินการนำผู้ป่วยที่มีพฤติกรรม เข้าสู่กระบวนการบำบัดรักษา ติดตามผล และเฝ้าระวังหลังจากรับการรักษาตัว เพื่อลดโอกาสที่จะกลับไปเสพยาเสพติด
3. การบริหารและขับเคลื่อนโครงการป้องกันปราบปรามอาชญกรรม และกวดขันป้องกันปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับการลักลอบเล่นการพนัน และสถานบริการ รวมถึงการเฝ้าระวังเพื่อสกัดกั้นบุคคลลักลอบเข้าเมืองโดยผิดกฎหมาย
4. กำชับพนักงานสอบสวน เกี่ยวกับการรับแจ้งความออนไลน์ เพื่อให้ปฏิบัติตามแนวทางและระเบียบที่ ตร. กำหนด
5. กำชับในการควบคุมความประพฤติ และระเบียบวินัยของข้าราชการตำรวจ รวมถึงการใช้สื่อสังคมออนไลน์อย่างเหมาะสม
สนับสนุนโดย