ข่าวประชาสัมพันธ์
ธรรมนำใจ ครั้งที่ 7
เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2566 เวลา 09.30 น. พล.ต.อ.วิสนุ ปราสาททองโอสถ จเรตำรวจเเห่งชาติ
พร้อมด้วยคุณสุมนา กิตติประภัสร์ นายกสมาคมเเม่บ้านตำรวจ เเละคณะผู้บังคับบัญชาระดับสูงของ ตร. ร่วมกิจกรรมในโครงการธรรมนำใจ ครั้งที่ 7
.
ในการนี้ ได้รับเมตตาจากพระครูสุตวรวัฒน์ (พระอาจารย์เพทาย นนทฺวโร) เจ้าอาวาสวัดเจริญวิจิตรังสีสุทโธ อ.เเม่จัน จว.เชียงราย เเสดงธรรมเทศนาเรื่อง "ธรรมะในชีวิตประจำวันของข้าราชการตำรวจ" ณ ห้องประชุมแจ้งยอดสุข ชั้น 2 อาคารศูนย์ฝึกอบรมพัฒนาบุคลากรและสวัสดิการ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.)
#ธรรมนำใจ
#สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
#Royalthaipolice
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย