ข่าวงานบุญกฐิน
กฐินสามัคคี วัดคลองกระโบน จังหวัดเพชรบูรณ์
นางมาจี อ้ายจุ่ม
และครอบครัว เป็นประธานทอดกฐินสามัคคี วัดคลองกระโบน (ประธานฝ่ายฆราวาส) พร้อมด้วยพนักงานชาวเมียนมาร์ (สหฟาร์ม 99) ตำบลกันจุ
อำเภอบึงสามพัน
จังหวัดเพชรบูรณ์ และชาวเขาเกษ ผู้ใจบุญทุกท่าน
พร้อมด้วยพระเดชพระคุณ หลวงพ่อพัชรวรธรรม พระครูชั้นเอก วัดคลองกระโบน หมู่ที่ 4 ตำบลบ้านโบน อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์ เจ้าคณะอำเภอบ้านโภชน์
ให้การต้อนรับคณะกฐินสามัคคีของชาวเมียนมาร์ โดยวัตถุประสงค์ ในการทอดกฐินสามัคคีในปีนี้ เพื่อต้องการเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่าง ประเทศไทย กับประเทศเมียนมาร์ ให้มีความสัมพันธ์ที่ดียิ่งขึ้น และจะจัดเป็นประจำทุกปี มีการแจกโรงทาน จากประชาชนในหมู่บ้าน ให้การต้อนรับคณะกฐิน แบบเป็นกันเองและสนุก ณ วัดคลองกะโบน อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์ วันที่ 19 พฤศจิกายน 2566
:สนับสนุนโดย
#นายบุญเลิศ พุทธเจริญ เจ้าของไร่มะขามหวาน ชนิกา อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์
#จิรพัฒน์ บวรกุล
#แดงบึงสามพัน ผู้สื่อข่าวเพชรบูรณ์
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย