แบ่งปันอาหาร/ตู้ปันสุข สถานีขนส่งชุมชนตลาดเกษตร2 เมืองสุราษฎร์
ความสุขพร้อมแบ่งปัน ความเดือดร้อนของทุกๆคน แม้ฝนจะตกเราก็จะแจก แม้ฝนตกพี่น้องทุกๆคนก็มารับการแบ่งปัน เห็นแล้วน้ำตาไหล ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านที่แบ่งปันความสุขเล็กๆน้อยๆให้เราเป็นสะพานบุญให้ โดยคุณปิ่น พันทิพย์ ที่สถานีรถโดยสารสาธารณะชุมชน ตลาดเกษตร2 นำโดย ปิ่น พันทิพย์และทีมงานผู้ใจบุญที่ได้ร่วมกันเหลือสังคม ยามตกทุกข์ได้ยาก ช่วงที่เกิดเหตุการณ์ โรคระบาดอย่างหนักในชุมชน จึงได้ทำอาหารและเครื่องมาตั้งโต๊ะแจกจ่ายให้คนในชุมชน และเพื่อนร่วมงานได้มีอาหาร รับประทานกันทุกวันในช่วงนี้ครับ (มีทุกวันครับ ช่วง Covi19 ระบาด) และมีตู้ปันสุขในพื้นที่ให้ทุกคนที่ผ่านมาได้หยิบนำขนม อาหาร ไปรับประทานกันได้
ท่านใดต้องการบริจาคติดต่อได้ค่ะ 099-2533438 จะเป็นสะพานบุญให้นะครับ
เครดิตข้อมูล/ภาพข่าว ปิ่น พันทิพย์ ตำแหน่งผู้จัดการความปลอดภัยขนส่งทางถนน (บ.พันทิพย์ 1970 จำกัด)
ว่าที่ร้อยตรี บุญธิญา คม หัวหน้าผู่สื่อข่าวส่วนกลางรายงาน