วันอาทิตย์ที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลา ๑๐.๐๐ น.
🔷นายธธงชัย สารอักษร วัฒนธรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วย นางกาญจนา พรหมทอง นางเริงจิรา ศยามล นางสาวปุณณสา อาจทอง นัก
วิชาการวัฒนธรรมชำนาญการ และนายวิศรุต สัจจะบุตร นักวิชาการวัฒนธรรมปฏิบัติการ ลงพื้นที่ศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์วัดกาฬสินธุ์เพื่อมอบถุงยังชีพให้กับนักเรียนที่ได้รับผล
กระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ ตามโครงการศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์ร่วมใจ รวมพลังบวรไทย สู้ภัยโควิด-๑๙ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ปีงบประมาณ ๒๔๖๔
🔶ในการนี้ได้รับความเมตตาจากพระครูสุขุมธรรมโกศล ผอ.ศพอ.วัดกาฬสินธุ์ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นผอ.รพ.สต.ประสงค์ อสม.ตำบลประสงค์ ประธานสภาวัฒนธรรมอำเภอท่าชนะ ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูอาจารย์ในสังกัด ศพอ.วัดกาฬสินธุ์ ให้การต้อนรับและอำนวยความสะดวกในการลงพื้นที่
🏔ทั้งนี้ การลงพื้นที่ได้ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ อย่างเคร่งครัด
Credit ภาพ/ข่าว : สนง.วัฒนธรรม จ.สฎ.
สนับสนุนโดย