โครงการศึกษาเพื่อพัฒนาสังคมและชุมชน ให้รู้และเข้าใจเกี่ยวกับ วัคซีนโควิด-19
วันที่ 21 มิถุนายน 2564 นำโดย กศน.ตำบลคลองฉนวน นางสาวกรกนก ศรีน้อย ครู กศน.ตำบลคลองฉนวน ได้มีการ จัดโครงการ การศึกษาเพื่อ
พัฒนาสังคมและชุมชน หลักสูตร รู้จักวัคซีน โควิด-19 และการปฎิบัติตนอย่างถูกวิธีให้กับเป้าหมายกลุ่ม อสม. จำนวน 12 คน ณ.โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลคลองฉนวน หมู่ที่ 2 ตำบลคลองฉนวน อำเภอเวียงสระ จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายณรงค์ คำเรืองศรี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลคลองฉนวน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และนางสาวเบญจพร บัวชุม แพทย์แผนไทยชำนาญการ เป็นวิทยากร นายบุญญนันทร์ อักษร ครูอาสาสมัครฯ เป็นผู้นิเทศกิจกรรม ผู้เข้าร่วมโครงการ ได้ตรวจวัดอุณหภูมิของร่างกาย สวมใส่หน้ากาก ใช้เจลล้างมือ และเว้นระยะห่างทางสังคม
ภาพ
น.ส.เนาวรัตน์ จินา ผู้สื่อข่าวสื่อรัฐเจาะข่าวเด็ด อ.เวียงสระ
ข่าว
บ้านบ้านทีวีช่อง73และDD TV NEWS ทันใจนิวส์ บก.พรชัย เมืองสุราษฎร์ ศูนย์ข่าวภาคใต้ รายงาน
สนับสนุนโดย