วันนี้ (๙ พ.ค. ๒๕๖๕) กองร้อยอาสารักษาดินแดนจังหวัดสุราษฎร์ธานี ที่ ๑ จัดการประชุมเพื่อมอบหมายภารกิจติดตามและสรุปผลการปฏิบัติตามแผนสั่งใช้สมาชิกกองอาสารักษาดินแดน
โดยมี มว.อ. ฉัตรชัย รักรณรงค์ ผบ.ร้อย อส.จ.สฎ.๑ พร้อมด้วย มว.ต. เอกณรงค์ แก้วอำรัตน์ รอง ผบ. ร้อยฯ และสมาชิก กองอาสารักษาดินแดน เข้าร่วมประชุม ณ ร้อย อส.จ.สฎ.๑
ในการนี้ ผู้บังคับการกองร้อยอาสา รักษาดินแดนที่ ๑ ได้มอบหมายภารกิจและแนวทางปฏิบัติฯในปีงบประมาณ ๒๕๖๕ พร้อมทั้งได้ทำการฝึกบุคคลท่ามือเปล่า ท่าทำความเคารพพระราชทาน(ยกอก) และอบรมการช่วยชีวิต(CPR)
ภิญโญวงศ์สุวรรณหัวหน้าสู้ศึกข่าวส่วนกลางหนังสือพิมพ์ทันใจนิวส์
สนับสนุนโดย