วันที่ 30 พ.ค.2566 เวลา 09.30 น. นายสุวัฒน์ เสาวรัญ ผอ.ป.ป.ช.นราธิวาส
พร้อมด้วยพนักงานเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมประชุมกรมการจังหวัดนราธิวาส ประจำเดือนพฤษภาคม 2566 พร้อมทั้งรายงานผลการดำเนินการเสนอต่อที่ประชุมเพื่อขับเคลื่อนการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส ดังนี้
1. สถานะและความก้าวหน้าของการดำเนินการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ (ITA) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ในภาพรวมของจังหวัดนราธิวาส
2. ความคืบหน้าการดำเนินการผลักดันการก่อสร้างสนามกีฬาจังหวัดนราธิวาสให้แล้วเสร็จ และ
3. การขุด ตัก ถม ดินในที่ดินเอกชน และการลักลอบดูด ตัก ทรายในที่ดินของรัฐโดยไม่ได้ รับอนุญาต
เวลา 13.30 น. เป็นต้นไป เดินทางเข้าหารือข้อราชการในประเด็นการขุด ตัก ถม ดินในที่ดินเอกชน และการลักลอบดูด ตัก ทรายในที่ดินของรัฐโดยไม่ได้ รับอนุญาต กับสำนักทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดนราธิวาส สำนักงานเจ้าท่าภูมิภาคสาขานราธิวาส สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดนราธิวาส และสำนักงานจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 13 นราธิวาส
สมาคมหนังสือพิมพ์ ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย
สนับสนุนโดย