วันเสาร์ที่ 3 กรกฎาคม 2564
พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี พร้อมนางจีระกิต อิศรวิชิตชัยกุล รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี ให้การอำนวยความสะดวกแก่ประชาชนที่เดินทางมารับบริการตรวจคัดกรองหาเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
(COVID- 19 )ด้วย Rapid Test แบบเชิงรุก ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี ซึ่งในวันนี้ คิวสำหรับรับการตรวจนั้น ได้เต็มจำนวนที่ทางองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานีสามารถให้บริการตรวจได้ (1,300คน ต่อวัน)
ทั้งนี้ องค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี ยังคงให้บริการตรวจคัดกรอง covid ฟรี ทุกวัน ประชาชนสามารถเดินทางเข้ามารับคิวได้ ตั้งแต่เวลา 7:00 น และจะเริ่มทำการตรวจตั้งแต่เวลา 09:00 น ถึง 15:00 น ของทุกวัน หากมีการปิดทำการเมื่อใด จะแจ้งให้ทราบผ่านหน้าเพจ Facebook ต่อไป
สนับสนุนโดย